Zenace
Không kê đơn

Zenace

Hoạt chất:
Mỗi 10.00 ml chứa: 1. Acetylcystein – 1000 mg/10ml
Quy cách:
10ml/ống nhựa; hộp 10 ống nhựa
Mã SP:
Z00230
Nhà cung cấp:Công ty Cổ phần Dược phẩm CPC1 Hà Nội

Thông tin sản phẩm

Hoạt chấtMỗi 10.00 ml chứa: 1. Acetylcystein – 1000 mg/10ml
Quy cách đóng gói10ml/ống nhựa; hộp 10 ống nhựa
Mã sản phẩmZ00230

Hướng dẫn sử dụng

Thành phần
Mỗi 10.00 ml chứa: 1. Acetylcystein – 1000 mg/10ml
Công dụng
Phá vỡ liên kết disulfit trong protein của đờm, làm tiêu đờm.
Chỉ định
Điều trị hỗ trợ các bệnh nhân bài tiết chất nhầy đặc, dẻo hoặc bất thường trong các trường hợp: Bệnh phổi phế quản cấp tính và mãn tính (viêm phổi, viêm phế quản, hen suyễn,…) Biến chứng hô hấp của bệnh xơ nang phổi, sau phẫu thuật Xẹp phổi do tắc nghẽn chất nhờn
Liều dùng
Dùng máy khí dung: 2-20ml dung dịch 10%, dùng cách nhau 2-6 giờ. Nhỏ trực tiếp: 1-2ml dung dịch 10% dùng mỗi giờ. Quá liều sẽ bị sốc phản vệ, đặc biệt là giảm huyết áp, ngoài ra còn suy hô hấp, tan máu, thậm chí tử vong. Điều trị quá liều theo triệu chứng.
Cách dùng
Điều trị hỗ trợ các bệnh nhân bài tiết chất nhầy đặc, dẻo hoặc bất thường trong các trường hợp: Bệnh phổi phế quản cấp tính và mãn tính (viêm phổi, viêm phế quản, hen suyễn,…) Biến chứng hô hấp của bệnh xơ nang phổi, sau phẫu thuật Xẹp phổi do tắc nghẽn chất nhờn
Chống chỉ định
Không sử dụng thuốc cho các bệnh nhân nhạy cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Thận trọng
Nếu bệnh nhân suy giảm khả năng ho, cần mở đường thở và hút đờm cơ học nếu cần. Nếu co thắt phế quản tiến triển, cần ngưng sử dụng thuốc Phụ nữ có thai và cho con bú : Cần dùng thận trọng khi phụ nữ đang mang thai Không khuyến cáo dùng thuốc khi đang thời kỳ cho con bú. Hoặc nếu dùng thì nên không cho con bú mẹ
Quá liều
Quá liều sẽ bị sốc phản vệ, đặc biệt là giảm huyết áp, ngoài ra còn suy hô hấp, tan máu, thậm chí tử vong. Điều trị quá liều theo triệu chứng.
Bảo quản
Bảo quản trong bao bì kín, tránh ẩm, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 300
Đang tải giá
Số lượng
  • Hàng chính hãng, đầy đủ chứng từ
  • Giao hàng toàn quốc
  • Xuất hoá đơn VAT theo thông tin cơ sở

Sản phẩm liên quan

Xem tất cả
Adrenaline- BFS 5mg

Adrenaline- BFS 5mg

Mỗi ống chứa: Thành phần hoạt chất: Atropin sulfat 0,25 mg Thành phần tá dược: Acid…

Hộp 5/10/20/50 ống x 0,5ml

Đang tải giá
Afenemi - H20 0.5ml

Afenemi - H20 0.5ml

Mỗi 1.00 ml chứa: 1. Natri hyaluronat – 1.8mg

Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml

Đang tải giá
Afenemi - Ống 0.5ml

Afenemi - Ống 0.5ml

Đóng gói Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml Thành phần Mỗi 1.00 ml chứa:…

Đang tải giá