Falgankid
Không kê đơn

Falgankid

Hoạt chất:
Paracetamol 160mg/10ml
Quy cách:
Hộp 4 vỉ x 5 ống x 10ml
Mã SP:
F00507
Nhà cung cấp:Công ty Cổ phần Dược phẩm CPC1 Hà Nội

Thông tin sản phẩm

Hoạt chấtParacetamol 160mg/10ml
Quy cách đóng góiHộp 4 vỉ x 5 ống x 10ml
Mã sản phẩmF00507

Hướng dẫn sử dụng

Giới thiệu

Falgankid

Thành phần

Paracetamol 160mg/10ml

Công dụng

Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt , nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên

Parecatamol, với liều điều trị ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid – base không gây kích ứng, xướt hoặc chảy máu dạ dày như khi dùng salicylat, vì paracetamol không tác dụng trên cyclooxygenase toàn thân, chỉ tác động đến cyclooxygenase/prostaglandin của hệ thần kinh trung ương. Paracatamol không có tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

Chỉ định

Hạ sốt ở trẻ nhỏ.
Giảm cơn đau cho trẻ ở mức độ nhẹ và vừa.

Liều dùng

Liều khuyến cáo hàng ngày: 10-15mg/kg/lần, mỗi lần cách nhau 4-6h, không quá 6 lần/ngày

Cách dùng

Bẻ ống nhựa và uống trực tiếp dung dịch trong ống, có thể pha loãng với nước hoặc uống nước sau khi uống thuốc

Chống chỉ định

Bệnh nhân mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Thiếu hụt enzym nội bào Glucose-6-phosphate Dehydrogenase (G6PD).
Trẻ thiếu máu hoặc có các bệnh về tim, gan, thận hoặc phổi.

Bảo quản

Để xa tầm tay trẻ em.
Bảo quản nơi thoáng mát, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30⁰C.
Hạn sử dụng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất

Đang tải giá
Số lượng
  • Hàng chính hãng, đầy đủ chứng từ
  • Giao hàng toàn quốc
  • Xuất hoá đơn VAT theo thông tin cơ sở

Sản phẩm liên quan

Xem tất cả
Adrenaline- BFS 5mg

Adrenaline- BFS 5mg

Mỗi ống chứa: Thành phần hoạt chất: Atropin sulfat 0,25 mg Thành phần tá dược: Acid…

Hộp 5/10/20/50 ống x 0,5ml

Đang tải giá
Afenemi - H20 0.5ml

Afenemi - H20 0.5ml

Mỗi 1.00 ml chứa: 1. Natri hyaluronat – 1.8mg

Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml

Đang tải giá
Afenemi - Ống 0.5ml

Afenemi - Ống 0.5ml

Đóng gói Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml Thành phần Mỗi 1.00 ml chứa:…

Đang tải giá