Dismolan 5ml
Không kê đơn

Dismolan 5ml

Hoạt chất:
Mỗi 5.00 ml chứa: Acetylcystein – 100mg
Quy cách:
Hộp 4 vỉ x 5 ống x 5ml
Mã SP:
D01183
Nhà cung cấp:Công ty Cổ phần Dược phẩm CPC1 Hà Nội

Thông tin sản phẩm

Hoạt chấtMỗi 5.00 ml chứa: Acetylcystein – 100mg
Quy cách đóng góiHộp 4 vỉ x 5 ống x 5ml
Mã sản phẩmD01183

Hướng dẫn sử dụng

Giới thiệu
Thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt (mucoviscidosis) (xơ nang tuyến tụy), bệnh lý hô hấp có đờm nhay quanh nhu trong viêm phế quản cấp và mạn, và làm sạch thường quy trong mở khí quản.
Thành phần
Mỗi 5.00 ml chứa: Acetylcystein – 100mg
Chỉ định
Được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt (mucoviscidosis) (xơ nang tuyến tụy), bệnh lý hô hấp có đờm nhay quanh nhu trong viêm phế quản cấp và mạn, và làm sạch thường quy trong mở khí quản. Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol
Liều dùng
Làm thuốc tiêu nhày: Người lớn: l ống 10 ml x 3 lần/ngày. e Trẻ em 2 — 6 tuổi: 1 ống 10 ml x 2 lần/ngày. Giải độc paracetamol: Liều đầu tiên 140 mg/kg, tiép theo 1a 70 mg/kg, uống cách nhau 4 giờ một lần, tổng cộng 17 lần. Acetylcystein được thông báo rất hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol. Hiệu quả giảm sau thời gian đó, nhưng gần đây cho rằng điều trị chậm tới 24 giờ sau vẫn có ích.
Cách dùng
Được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt (mucoviscidosis) (xơ nang tuyến tụy), bệnh lý hô hấp có đờm nhay quanh nhu trong viêm phế quản cấp và mạn, và làm sạch thường quy trong mở khí quản. Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol
Chống chỉ định
Mẫn cảm với hoạt chất N-Acetyl cystein và bất kì thành phần nào của thuốc. Những bệnh nhân hen có nguy cơ xuất hiện phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcystein.
Thận trọng
Thận trong với bệnh nhân có nguy cơ phát hen và tiền sử dị ứng: nếu có co thắt phế quản,phải đùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol (thuốc beta – 2 adrenergic chọn lọc, tác dụng ngắn) hoặc ipratropium (thuốc kháng muscarin) và phải ngừng acetylcystein ngay. Khi điều trị với acetylcystein, có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút để lấy ra nêu người bệnh giảm khả năng ho. Phụ nữ có thai có thể sử dụng Dismolan để điều trị khi quá liều thuốc Paracetamol, hiệu quả được nghiên cứu cả trên người mẹ và trên thai nhi. Bà mẹ đang cho con bú có thể sử dụng thuốc Dismolan.
Quá liều
Có liều có triệu chứng tương tự như triệu chứng của phản vệ, nhưng nặng. Đặc biệt là giảm huyết áp.Các triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan máu, đông máu, rải rác nội mạch và suy thận. Tử vong xảy ra ở người bị quá liều N- Acetylcystein trong khi đang bị nhiễm đọc paracetamol. Điều trị quá liều không theo triệu chứng
Bảo quản
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát.
Đang tải giá
Số lượng
  • Hàng chính hãng, đầy đủ chứng từ
  • Giao hàng toàn quốc
  • Xuất hoá đơn VAT theo thông tin cơ sở

Sản phẩm liên quan

Xem tất cả
Adrenaline- BFS 5mg

Adrenaline- BFS 5mg

Mỗi ống chứa: Thành phần hoạt chất: Atropin sulfat 0,25 mg Thành phần tá dược: Acid…

Hộp 5/10/20/50 ống x 0,5ml

Đang tải giá
Afenemi - H20 0.5ml

Afenemi - H20 0.5ml

Mỗi 1.00 ml chứa: 1. Natri hyaluronat – 1.8mg

Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml

Đang tải giá
Afenemi - Ống 0.5ml

Afenemi - Ống 0.5ml

Đóng gói Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml Thành phần Mỗi 1.00 ml chứa:…

Đang tải giá