Dexibufen softcap
Không kê đơn

Dexibufen softcap

Hoạt chất:
Mỗi 1.00 mg chứa: Dexibuprofen – 400mg
Quy cách:
Hộp 2 vỉ x 15 viên
Mã SP:
J00701
Nhà cung cấp:Công ty Cổ phần Dược phẩm CPC1 Hà Nội

Thông tin sản phẩm

Hoạt chấtMỗi 1.00 mg chứa: Dexibuprofen – 400mg
Quy cách đóng góiHộp 2 vỉ x 15 viên
Mã sản phẩmJ00701

Hướng dẫn sử dụng

Giới thiệu
Sản phẩm giảm đau và viêm trong viêm khớp Giảm đau trong các trường hợp đau răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau do bong gân…
Thành phần
Mỗi 1.00 mg chứa: Dexibuprofen – 400mg
Công dụng
Dexibuprofen ngăn chặn sự tổng hợp prostanoid trong các tế bào viêm thông qua sự ức chế COX-2 của COX arachidonic acid. Tác dụng chống viêm xuất phát từ việc giảm prostaglandin E2 và prostacyclin dẫn đến giảm giãn mạch và phù nề làm tăng khả năng thấm máu và hoạt động của các chất trung gian gây viêm. Mức prostaglandin giảm ở vùng dưới đồi gây ra tác dụng hạ sốt của thuốc. Tác dụng giảm đau bắt nguồn từ mức độ prostaglandin giảm khiến nhạy cảm với các nociceptors đối với các chất trung gian gây viêm tại các vị trí đau và tăng cường sự lây truyền từ các xơ gây đau ở tủy sống
Chỉ định
Đau và viêm trong viêm khớp Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau do bong gân
Liều dùng
Điều trị đau do viêm khớp: Dùng 1 viên/lần x 2 lần/ngày. Trong điều trị cấp liều có thể tăng lên: 1 viên/lần x 3 lần/ngày. Điều trị đau nhẹ và vừa (đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau do bong gân…): 1 viên/lần x 2 lần/ngày. – Không dùng liều quá 400mg dexibuprofen/ lần – Không dùng quá 3 viên 400 mg dexibuprofen mỗi ngày. Giảm sốt (không có trong chỉ định của tờ rơi): 1 viên/lần
Cách dùng
Đau và viêm trong viêm khớp Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau do bong gân
Chống chỉ định
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc Quá mẫn với aspirin hay NSAID khác. Loét dạ dày-tá tràng tiến triển. Suy gan/thận nặng, hen, co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, bệnh tạo keo, suy tim sung huyết, giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận. Đang điều trị bằng coumarin. 3 tháng cuối thai kỳ
Thận trọng
Sử dụng cho phụ nữ có thai: Các thuốc chống viêm có thể ức chế co bóp tử cung và làm chậm đẻ Các thuốc chống viêm không steroid cũng có thể gây tăng áp lực phổi nặng và suy hô hấp nặng ở trẻ sơ sinh do đóng sớm ống động mạch trong tử cung.Các thuốc chống viêm cũng chức chế chức năng tiểu cầu, làm tăng nguy cơ chảy máu Sau khi uống các thuốc chống viêm không steroid cũng có nguy cơ ít nước ối và vô niệu ở trẻ sơ sinh. Trong 3 tháng cuối thai kỳ, phải hết sức hạn chế sử dụng đối với bất cứ thuốc chống viêm nào. Các thuốc này cũng có chống chỉ định tuyệt đối trong vài ngày tước sinh
Quá liều
Phản ứng quá liều ít xảy ra và triệu chứng kém rõ ràng. Những bệnh nhân bị quá liều dexibuprofen thường có 1 số biểu hiện như buồn nôn, nôn, đau thượng vị và đôi khi có thể có tiêu chảy xảy ra. Ù tai, đau đầu, chảy máu đường tiêu hóa cũng có thể xảy ra. Trong trường hợp ngộ độc nghiêm trọng hơn, độc tính có thể xâm nhập vào hệ thống thần kinh trung ương dẫn đến có thể có một số biểu hiện như buồn ngủ, hoặc có thể mất phương hướng, hôn mê, co giật… Trong trường hợp ngộ độc nặng có biểu hiện nhiễm toan chuyển hóa, thời gian đông máu kéo dài. Đợt cấp hen suyễn có thể xảy ra ở bệnh nhân hen, viêm thận, suy gan cũng có thể xảy ra trong quá liều ibuprofen…Thường là điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Nếu đã uống quá liều thì cần áp dụng những biện pháp sau đây nhằm tăng đào thải và bất hoạt thuốc: rửa dạ dày, gây nôn và lợi tiểu, cho uống than hoạt hay thuốc tẩy muối. Nếu co giật xảy ra, điều trị co giật bằng diazepam, cho giãn phế quản ở bệnh nhân hen suyễn.
Dược động học
Dexibuprofen được hấp thu chủ yếu tại ruột non, nồng độ tối đa trong huyết tương đạt được sau khi uống khoảng 2 giờ. Khả năng liên kết protein tương đối cao( khoảng 99%) và được chuyển hóa tại gan dưới dnajg các hợp chất hydroxyl, carboxyl hóa thành các chất không còn hoạt tính. Các chất này được thải trừ chủ yếu ở thận(90%) và một phần nhỏ được thải trừ qua mật. Thời gian bán thải là từ 1.8-3.5 giờ Thức ăn làm kéo dài thời gian đạt được nồng độ tối đa trong huyết tương và làm giảm nồng độ chất này trong huyết tương tuy nhiên không ảnh hưởng đến mức độ hấp thu của dexibuprofen
Bảo quản
Nhiệt độ dưới 30 độ C
Đang tải giá
Số lượng
  • Hàng chính hãng, đầy đủ chứng từ
  • Giao hàng toàn quốc
  • Xuất hoá đơn VAT theo thông tin cơ sở

Sản phẩm liên quan

Xem tất cả
Adrenaline- BFS 5mg

Adrenaline- BFS 5mg

Mỗi ống chứa: Thành phần hoạt chất: Atropin sulfat 0,25 mg Thành phần tá dược: Acid…

Hộp 5/10/20/50 ống x 0,5ml

Đang tải giá
Afenemi - H20 0.5ml

Afenemi - H20 0.5ml

Mỗi 1.00 ml chứa: 1. Natri hyaluronat – 1.8mg

Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml

Đang tải giá
Afenemi - Ống 0.5ml

Afenemi - Ống 0.5ml

Đóng gói Hộp 4 vỉ x ống 0.5ml Thành phần Mỗi 1.00 ml chứa:…

Đang tải giá